Ngày 29/6, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Ninh, Hội CTĐ huyện Tiên Yên phối hợp với Công ty TNHH Bảo hiểm Nhân thọ Prudential Việt Nam (Prudential) tổ chức chương trình “Đong đầy yêu thương – Đồng hành vượt khó” trao tặng xe đạp cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đông Ngũ, huyện Tiên Yên.
Danh sách đề cử bình chọn nhà giáo tiêu biểu của năm 2024
Chiều 28/6, sĩ tử Tiên Yên đã hoàn thành bài thi Ngoại ngữ - môn thi cuối cùng của Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024.
Chiều 26/6, 573 thí sinh trên địa bàn huyện Tiên Yên đã tập trung đông đủ tại điểm thi trường THCS&THPT Tiên Yên để làm thủ tục dự thi tốt nghiệp THPT 2024 với tâm thế đầy hứng khởi, quyết tâm đạt kết quả cao nhất trong kỳ thi này.
Ngày 12/6, Ban Chỉ đạo Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 huyện Tiên Yên tổ chức phiên họp thứ 2 triển khai công tác chuẩn bị và tổ chức kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024. Đồng chí Phạm Văn Hoài, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện, Trưởng Ban Chỉ đạo Kỳ thi chủ trì phiên họp.