TỔ CHỨC
|
KHAI GIẢNG NĂM HỌC MỚI 2022 - 2023
05/09/2022
Sáng ngày 05/09/2022 Trường MN Hải Lạng long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2022 - 2023.Đến dự lễ khai giảng nhà trường vui mừng chào đón sự có mặt của Đ/c Nguyễn Văn Hạnh - Giám đốc TT dịch vụ kĩ thuật Nông nghiệp; Đ/c Trần Phương Thay - phó Chủ tịch HĐND xã; Đ/c Tạ Việt Dũng - Chủ tịch mặt trận xã , đến dự và chúc mừng buổi lễ
|
|
Trường MN Hải Lạng tổ chức thành công Hội nghị CB, VC, NLĐ năm học 2021 - 2022
06/10/2021
Chiều ngày 06/10/2021 Trường MN Hải Lạng tổ chức Hội NGhị CB,VC, NLĐ năm học 2021 - 2022. đến dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Lê Tú Oanh chủ tịch LĐLĐ huyện Tiên Yên, đồng chí Phạm Thị Hải Bằng - chuyên viên PGD&ĐT. về phía lãnh đạo xã có đồng chí Lục Văn Sềnh - phó bí thư Đảng uỷ xã Hải Lạng. Về phía ban đại diện phụ huynh có các đồng chí Lưu Văn Lộc, Ngô Thị Duyên đến dự và chúc mừng Hội nghị.
|
|
Cô giáo Đặng Thị Giang - Người giáo viên mầm non đa tài
06/10/2018
Cô giáo Đặng Thị Giang - người giáo viên mầm non đa tài. Cô không chỉ thực hiện tốt nhiệm vụ của mình là chăm sóc giáo dục trẻ, được phụ huynh và đồng nghiệp tin yêu, mà bản thân cô còn có cả một bảng thành tích mà ai nhìn thấy cũng ngưỡng mộ.
|
|
Điểm trường Trường Tiến tổ chức đón trung thu cho trẻ
21/09/2018
Chiều ngày 21/9/2018 tại điểm trường Trường Tiến trường mầm non Hải Lạng, các cô đã tổ chức trung thu cho 135 trẻ tại điểm trường. Đồng chí Dương Kim Huệ chủ tịch công đoàn - phó hiệu trưởng thay mặt cho nhà trường đến dự và tặng quà cho các bé tại điểm trường.
|
|
Trường MN Hải Lạng Xây dụng môi trường giáo dục lấy trẻ làm trung tâm
18/04/2018
Nhiều năm qua, ngành giáo dục tổ chức thực hiện trên diện rộng một số chuyên đề giáo dục mang tính chuyên sâu đối với cấp học mầm non. Chuyên đề "Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm" chính là một trong những điểm nhấn tích cực. Năm học 2017-2018 là năm học thứ hai ngành giáo dục triển khai thực hiện chuyên đề này. Thực hiện sự chỉ đạo của Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Tiên Yên, năm học này nhà trường đã triển khai chuyên đề "Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm" ở tất cả các nhóm lớp.
|
|
Kỷ Niệm ngày nhà giáo Việt Nam 20/11
21/11/2017
Hòa chung với khí thế tưng bừng, phấn khởi cả nước kỉ niệm ngày đại đoàn kết toàn dân và 35 năm Ngày nhà giáo (20/11/1982 - 20/11/2017), sáng ngày 20/11/2017 trường Mầm Non Hải Lạng đã long trọng tổ chức lễ kỉ niệm Ngày Nhà giáo Việt Nam.
|
|
Trường MN Hải Lạng Khai Xuân 2017
02/02/2017
Hoa trong không khí từng bừng của sắc xuân hôm nay ngày 2/2/2017 trường Mầm non Hải Lạng tổ chức chăm sóc và trồng thêm nhiều cây xanh với phương châm “ “ Mùa xuân là tết trồng cây làm cho đất nước càng ngày càng xuân ”.
|
|
Hội nghị CB, VC năm học 2016 - 2017
05/10/2016
Hội nghị cán bộ công chức năm học 2016 - 2017 được tổ chức nhằm phát huy dân chủ, trí tuệ của cán bộ giáo viên và nhân viên nhà trường, đưa ra những quyết nghị nhằm nâng cao chất lượng quản lí, chất lượng giáo dục. Thực hiện tốt nề nếp kỷ cương nhà trường, cải tiến phương pháp dạy và học, hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ năm học
|
|
Công văn đến
|
Chưa có công văn đến!
|
|
Công văn đi
|
Chưa có công văn đi!
|
|
|
|
|
|