TỔ CHỨC
|
Trao tặng 30 xe đạp cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Tiên Yên
29/06/2024
Ngày 29/6, Hội Chữ thập đỏ tỉnh Quảng Ninh, Hội CTĐ huyện Tiên Yên phối hợp với Công ty TNHH Bảo hiểm Nhân thọ Prudential Việt Nam (Prudential) tổ chức chương trình “Đong đầy yêu thương – Đồng hành vượt khó” trao tặng xe đạp cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đông Ngũ, huyện Tiên Yên.
|
|
HUYỆN TIÊN YÊN TỔ CHỨC HỘI NGHỊ TUYÊN DƯƠNG, KHEN THƯỞNG GIÁO VIÊN, HUẤN LUYỆN VIÊN VÀ HỌC SINH CÓ THÀNH TÍCH XUẤT SẮC NĂM HỌC 2023-2024
28/05/2024
Để động viên, khen thưởng kịp thời thầy cô và các em học sinh có thành tích tiểu biểu xuất sắc trong học tập và rèn luyện đồng thời nhân rộng những điển hình trong học tập, rèn luyện cho học sinh trong toàn huyện, tạo khí thế thi đua “Đổi mới sáng tạo trong quản lý, giảng dạy và học tập”, thúc đẩy mạnh mẽ phong trào thi đua “Dạy tốt, học tốt” trong toàn ngành giáo dục và đào tạo huyện, ngày 27/5/2024 Ủy ban nhân dân huyện Tiên Yên đã tổ chức Hội nghị tuyên dương, khen thưởng giáo viên và học sinh có thành tích xuất sắc, tiêu biểu năm học 2023 – 2024.
|
|
Sẵn sàng cho Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 năm học 2024-2025
21/05/2024
Sáng 1/6, các thí sinh của Quảng Ninh sẽ bước vào Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024-2025. Thời điểm này, khi chỉ còn cách ngày thi đúng một tuần, về cơ bản, tất cả các khâu chuẩn bị cho kỳ thi đều đã sẵn sàng. Đối với thí sinh, hầu hết các em đều đang ôn tập kết hợp nghỉ ngơi hợp lý để có sức khỏe và tinh thần tốt nhất trước ngày thi.
|
|
Phòng GD&ĐT huyện Tiên Yên tổ chức “Giao lưu Robotics học sinh tiểu học", năm học 2023-2024
05/05/2024
Nhằm thực hiện tốt nhiệm vụ trọng tâm trong năm học 2023-2024 về tổ chức các hoạt động trải nghiệm sáng tạo, gắn giáo dục nhà trường với thực tiễn cuộc sống đáp ứng nhu cầu đổi mới giáo dục phổ thông 2018 theo hướng phát triển năng lực học sinh tiểu học. Dựa trên việc vận dụng các kiến thức, kỹ năng về toán học, TN&XH, khoa học kỹ thuật, tin học và công nghệ, học sinh tìm tòi và thử nghiệm để thiết kế, chế tạo một robot trong thời gian nhanh nhất và vận hành hiệu quả; Nhằm phát huy hiệu quả khai thác, sử dụng bộ thiết bị trong phòng thiết bị dạy học lấy học sinh làm trung tâm được trang cấp, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục trong các trường có cấp tiểu học, ngày 04/5/2024, Phòng GD&ĐT huyện Tiên Yên tổ chức “Giao lưu Robotics học sinh tiểu học, năm học 2023-2024.
|
|
CHUYÊN ĐỀ DẠY HỌC TÀI LIỆU GIÁO DỤC ĐỊA PHƯƠNG LỚP 4 GẮN VỚI GIỜ HỌC HẠNH PHÚC
27/04/2024
Xây dựng trường học hạnh phúc đó là cần mang lại cho giáo viên, học sinh bầu không khí nồng ấm trong mối quan hệ giữa con người với con người. Không phải chỉ có trường học đầy đủ cơ sở vật chất mới xây dựng được trường học hạnh phúc. Trường học hạnh phúc là nơi mà mỗi học sinh, giáo viên đều được an toàn, yêu thương, tôn trọng, được hiểu và được có giá trị. Một trong những yếu tố để xây dựng trường học hạnh phúc là xây dựng những giờ học hạnh phúc.
|
|
Công văn đi
|
|
Công văn Số:4456
Ngày ban hành:
10/10/2013
Người ký:
abc
Loại công văn:
6565564
Trích yếu:
354564fh4fd65hfg
|
|
|
Công văn đến
|
Chưa có công văn đến!
|
|
|
|
|
|